วันที่ 26 พฤศจิกายน 2566 ทีมนักศึกษาคหกรรมศาสตร์ วิทยาลัยอาชีวศึกษาลำปาง ได้รับรางวัลชนะเลิศ, รองชนะเลิศอันดับ 1 และรางวัลศชมเชยจากการประกวด“สะเปาการฝีมือ” โดย ดร.ยุภาภรณ์ เทพจันทร์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยอาชีวศึกษาลำปาง มอบหมายให้คณะครูสาขาวิชาคหกรรมศาสตร์ นำนักศึกษาเข้าร่วมกิจกรรมในงาน “ล่องสะเปาจาวละกอน” ประจำปี 2566 จัดโดยเทศบาลนครลำปาง ณ สวนสาธารณะภิรมย์ธาร